• Mike B.

Need help

Bạn là một người con gái và đang sở hữu hàng lông mày quá bình thường. Bạn đang muốn làm đẹp cho hàng lông mày của mình bằng phương pháp phun thêu thẩm mỹ. Tuy nhiên bạn đang khá băn khoăn và lo lắng vì thấy rất nhiều trường hợp sau khi phun thêu lông mày bị hỏng và ảnh hưởng đến sắc đẹp cũng như sức khỏe. Vậy thì bạn hãy đọc ngày bài viết này để học những kinh nghiệp né tránh rủi ro khi phun thêu lông mày cực đơn giản dưới đây nhé.

Tìm hiểu kỹ về phương pháp phun thêu lông mày

Trước khi bạn quyết định làm đẹp cho lông mày mình thì bạn nên tìm hiểu và nắm rõ các công đoạn cũng như phương pháp làm đẹp đó. Phun thêu lông mày không giống như kiểu xăm bình thường. Đây là kiểu phun xăm lông mày nghệ thuật. Màu mực sẽ được cấy xuống dưới da lông mày bằng dụng cụ chuyên dụng cầm tay. Các chuyên gia sẽ vẽ các nét cực nhỏ để mô phỏng sợi lông mày thật sao cho giống nhất. Sau đó những nét phun thêu được phun lên bề mặt da chứ không xăm sâu vào tế bào da như bình thường.

Xem thêm: phun mày tán bột ở đâu đẹp

Chính vì thế đa số những người tiến hành phun thêu chỉ có cảm giác đau nhẹ giống như các vết cào nhẹ trên da mà thôi. Nó sẽ không quá khó chịu như bạn vẫn tưởng.

Cần chuẩn bị kỹ trước khi phun thêu để tránh rủi ro

Trước khi bạn quyết định đi phun thêu lông mày bạn nên chuẩn bị tinh thần và thể chất thật tốt. Nên tránh những loại đồ uống có cồn như rượu, bia... Nên ngừng uống những loại thuốc như aspirin hoặc retinol. Vì chất có cồn và những loại thuốc như thế này sẽ làm da bạn mỏng hơn bình thường. Dẫn đến trong quá trình phun thêu sẽ chảy máu nhiều hơn. Đặc biệt sau khi thực hiện phun thêu xong các vết thương sẽ lâu lành hơn. Những trường hợp đó sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến vẻ đẹp của hàng lông mày khi thực hiện phun thêu thẩm mỹ.

Chăm sóc lông mày cẩn thận sau khi phun thêu

Sau khi phun thêu lông mày xong chúng ta nên chăm sóc thật kỹ hàng lông mày. Bạn phải tuyệt đối bảo vệ nó được khô ráo. Không tập thể dục, vận động, làm việc quá sức dẫn đến chảy mồ hôi. Khi tắm rửa cũng không được để nước dây vào vùng da vừa mới phun thêu xong đó.

Chi tiết tại: https://www.linkedin.com/pulse/phun-theu-long-may-o-dau-dep-tphcm-ha-noi-da-nang-ngoc-dung-beauty/

Trong thời gian mới phun thêu lông mày xong bạn nên kiêng ăn những loại thức ăn gây sưng và mưng mủ. Những loại thực phẩm bạn nên tráng xa như rau muống, thịt bò, nếp, đồ tanh...Tuyệt đối tránh xa đồ có cồn như rượu, bia...Vì những thực phẩm và đồ uống này có thể dẫn đến mưng mủ, sung tấy chỗ phun xăm. Dẫn đến tình trạng lâu khỏi hơn và lên màu mực không chuẩn, đẹp như mong muốn.

Nếu mới phun thêu lông mày về mà có hiện tượng ngứa, đỏ thì bạn có thể thoa 1 ít vaseline lên. Ngoài ra tuyệt đối không dùng thuốc mỡ hay thuốc gì để bôi trực tiếp vào lông mày. Khi phun thêu xong khoảng 2 tuần đến 1 tháng sau lông mày sẽ tự bóc ra. Lúc này bạn nên để nó bóc tự nhiên chứ không nên tác động để bóc nhanh hơn. Làm như thế dễ dẫn đến tổn thương mà lên màu không đều.

Nên lựa chọn địa chỉ phun thêu uy tín

Có một điều vô cùng quan trọng mà bạn nên nhớ đó là việc lựa chọn trung tâm thẩm mỹ để làm đẹp. Phun thêu lông mày Hàn Quốc là ảnh hưởng đến sắc đẹp của cả khuôn mặt mình. Chính vì vậy bạn tuyệt đối không thể tiện đâu làm đó được. Bạn cũng không nên tin tưởng quá nhiều vào những lời mời chào dịch vụ làm đẹp giá rẻ tràn lan trên thị trường. Hãy lựa chọn cho mình một trung tâm lớn, có uy tín được nhiều chị em lựa chọn. Tại những địa chỉ như thế này bạn sẽ hoàn toàn yên tâm được với nhu cầu làm đẹp lông mày của mình mà không bị hỏng.

Bạn có thế đến trực tiếp tại Viện thẩm mỹ Ngọc Dung. Đây là trung tâm thẩm mỹ lớn có tiếng tại nước ta được rất nhiều chị em tin tưởng và lựa chọn. Với nhiều năm kinh nghiệm trong ngành làm đẹp. Các dịch vụ ở Ngọc Dung luôn đảm bảo được sự hài lòng tuyệt đối của khách hàng.

Nguồn: https://plus.google.com/+Phuntheulongmay

• Post to Thread